पॉवर वीडर Power Weeder – शेतकऱ्यांचा मित्र

नमस्कार मित्रांनो आपल्या ब्लॉगच्या माध्यमातून आपण नवनवीन शेतीविषयक तंत्रज्ञानाविषयी माहिती घेत असतो आज आपण अशाच एका शेती व्यवसायामध्ये उपयुक्त मानल्या जाणाऱ्या एका यंत्राविषयी जाणून घेणार आहोत त्या यंत्राचं नाव आहे पॉवर वीडर.

पॉवर वीडर Power Weeder हे एक प्रकारचे कृषी उपकरण आहे ज्याचा वापर शेतात, बागा आणि इतर बाहेरील भागातून तण आणि इतर अवांछित वनस्पती काढून टाकण्यासाठी केला जातो. हे सामान्यत: गॅसोलीन इंजिन किंवा इलेक्ट्रिक मोटरद्वारे चालविले जाते आणि ते त्यांच्या मुळांवरील तण खोदण्यासाठी आणि कापण्यासाठी फिरणारे ब्लेड किंवा टायन्स वापरतात.

पॉवर वीडरचा Power Weeder वापर शेतकरी आणि बागायतदार त्यांच्या शेतात आणि बागांना तणमुक्त ठेवण्यासाठी करतात, जे पोषक आणि पाण्यासाठी पिकांशी स्पर्धा करू शकतात आणि उत्पादन कमी करतात. त्यांचा वापर मातीची मशागत करण्यासाठी देखील केला जाऊ शकतो, ज्यामुळे मातीची रचना आणि सुपीकता सुधारण्यास मदत होते.

पॉवर वीडर Power Weeder – शेतकऱ्यांचा मित्र

पॉवर वीडरचे Power Weeder अनेक प्रकार आणि मॉडेल्स उपलब्ध आहेत, ज्यामध्ये लहान बागांसाठी हँडहेल्ड मॉडेल्सपासून ते मोठ्या, ट्रॅक्टर-माउंटेड मॉडेल्सपर्यंत मोठ्या शेतात उपलब्ध आहेत. तुम्हाला आवश्यक असलेल्या पॉवर वीडरचा प्रकार तुमच्या शेताचा किंवा बागेच्या आकारावर, तुम्ही ज्या तणांचा सामना करत आहात आणि तुमच्या विशिष्ट गरजा आणि प्राधान्यांवर अवलंबून असेल.

लहान आणि मध्यम प्रमाणात तण काढण्यासाठी आणि प्राथमिक मशागत करण्यासाठी Power Weeder  यंत्राचा उपयोग केला जातो. डिझेल इंजिन असल्याने आणि इंधनाचा वापर खूपच कमी असल्याने शेतकऱ्यांसाठी खर्चाच्या दृष्टीने ते अत्यंत फायदेशीर आहे. हे मशीन पीटीओ शाफ्टने सुसज्ज आहे. 

Power Weeder यंत्राने आपण खालील प्रकारची कामे करू शकतो.

 • शेतात पाणी उपसण्यासाठी पंप चालवणे.
 • शेतातील तण काढून टाकले.
 • शेतातील मातीची प्राथमिक मशागत करणे.
 • कीटकनाशक फवारणीसाठी स्पेअर म्हणून वापरणे.
 • नांगरणीनंतर जमीन भुसभुशीत करणे.

अनेक कंपन्यांचे पॉवर वीडरचा Power Weeder उपलब्ध आहेत यापैकी टेक्सास कंपनीचे ऍलिगेटर TEXAS ALLIGATOR 6डीपी हे उपयुक्त मानले जातात

टेक्सास ऍलिगेटर TEXAS ALLIGATOR यंत्राची वैशिष्ट्ये : 

 1. जास्त RPM असल्याने शेतात पाणी देण्यासाठी उपयुक्त.
 2. 3.5 लिटर क्षमतेच्या डिझेल इंजिन पावरसह.
 3. सहा एचपी फोर स्ट्रोक इंजिन.
 4. कमी डिझेलच्या वापर तंत्रज्ञांन.
 5. PTO सह डायरेक्ट शाफ्ट.
 6. रिकोइल ऑटोमॅटिक स्टार्ट.
 7. डीप रोटरी.

ऑनलाइन खरेदीसाठी येथे क्लिक करा : टेक्सास ऍलिगेटर 

अधिक माहितीसाठी अमेझॉनला भेट द्या

 

कोबी आणि फुलकोबीची शेती Cabbage and Cauliflower farming

Leave a Reply